Hai Quan Binh Duong
Hôm nay Thứ tư, 04/03/2015 1. Sổ tay nghiệp vụ hướng dẫn thủ tục Hải quan 2. Hướng dẫn DN khai HQ trên hệ thống VNACCS Tìm Kiếm:
Trang chủ Giới thiệu Văn bản Hỏi đáp Hải Quan Điện Tử Tin tức Góp Ý Kho Ngoại Quan VNACCS/VCIS Tiện ích tra cứu
HỎI ĐÁP
Bạn có thể nhập địa chỉ email của bạn vào form dưới đây để tìm câu trả lời:
Email: Xem tất cả
Nội dung trả lời chỉ có tính chất tham khảo, đề nghị Quý doanh nghiệp liên hệ trực tiếp với các Chi cục Hải quan nơi làm thủ tục để được hướng dẫn cụ thể.
1.  Họ tên: CÔNG TY TNHH AN TỶ, Email: thanhvu@fullinvn.com Địa chỉ: Xã Hiếu Liêm, Huyện Tân Uyên, Bình Dương

Câu hỏi: Công ty chúng tôi chuyên về chăn nuôi gia cầm. Hiện tại cty chúng tôi có kế hoạch nhập khẩu hệ thống máy móc phục vụ cho chăn nuôi gia cầm. Xin quý hải quan cho biết cty muốn được đăng ký tờ khai tại Chi cục hải quan ở Sóng Thần được không và mở theo loại hình nào?
Chân thành cảm ơn!

Trả lời: - Về địa điểm làm thủ tục hải quan: Đề nghị Công ty căn cứ quy định tại Điều 18 Nghị định số 154/2005/NĐ-CP ngày 15/12/2005 của Chính phủ, Điều 13, Điều 61 Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/09/2013 của Bộ Tài chính để thực hiện.
- Về loại hình tờ khai hải quan: đề nghị Công ty căn cứ Bảng mã loại hình Ban hành kèm theo công văn số 3283/TCHQ-GSQL ngày 31/03/2014 của Tổng cục Hải quan để thực hiện. Trường hợp Công ty nhập khẩu máy móc thiết bị phục vụ sản xuất sử dụng mã loại hình A12.
2.  Họ tên: Nguyễn Hữu Dũng, Email: hdungsbc45@yahoo.com

Câu hỏi: Chúng tôi doanh nghiệp : Cơ Sở H.DG - Địa chỉ : 147/17 Đường Tân Lập, Tổ 5, Khu phố 6, Phường Hiệp Phú, Q.9 HCM. MST :0302644064.
DN Chúng tôi có nhập hóa chất Tetramethrin Tech 95% để sản xuất chế phẩm diệt côn trùng. Số lượng : 500 kg diễn biến sự việc như sau:
1/Ngày 30/5/14 đăng ký tờ khai HQ qua mạng, xuất trình hồ sơ giấy tại cảng ngày 02/6/2014 và giấy chứng nhận đăng lý lưu hành hóa, chất, chế phẩm diệt côn trùng .
2/ Ngày 9/6/14 Chúng tôi nhận được phiếu yêu cầu nghiệp vụ, yêu cầu doanh nghiệp chúng tôi phải xuất trình văn bản xác nhận nguyên liệu được phép nhập khẩu của Cục quản lý môi trường y tế theo khoản 5 điều 22 của thông tư 29/2011/TT-BYT Bộ y tế ban hành ngày 30/06/2011.
Doanh nghiệp của Chúng tôi hoạt động kể từ ngày thành lập cho đến nay, đã qua nhiều lần đăng ký giấy chứng nhận đăng ký lưu hành và ngày đăng ký được cấp lần cuối là ngày 15/12/2010 hết hạn vào ngày 5/6/2014 nhưng thông tư 29/2011 được ban hành vào ngày 30/6/2011 và có hiệu lực từ ngày 01/01/2012 nên Doanh nghiệp Chúng tôi không thể có được văn bản xác nhận nguyên liệu được phép nhập khẩu của Cục quản lý môi trường y tế ngay tại thời điểm này
Phía HQ chi cục Cát lái đã dừng mọi thủ tục khai báo và thông báo cho DN phải bổ sung chứng từ như phiếu yêu cầu.
DN Chúng tôi chỉ mới thực hiện khai báo qua mạng , đã xuất trình chứng từ giấy và nộp 1 phần thuế NK mà chưa làm các thủ tục khác tiếp theo như : kiểm hóa, xem hàng hóa trước ….đến nay (6/02/2015) lô hàng nói trên vẫn đang bị lưu kho tại cảng Cát Lái.
Như vậy DN Chúng tôi có được thực hiện: Hủy tờ khai NK, xóa nợ thuế và xin hoàn thuế NK đã nộp và chuyển lô hàng cho DN khác có đủ điều kiện đứng tên NK. Hoặc hướng xử lý khác giúp DN Chúng tôi tháo gỡ vướng mắc này vì Chúng tôi đang thật sự khó khăn về áp lực chi phí lãi suất vay tiền hàng, phí lưu kho bãi, hoạt động sản xuất kinh doanh, sự hư hỏng của hàng hóa… đối mặt với việc mất vốn tiền hàng, phá sản và hệ lụy cả 1 gia đình không có công ăn việc làm.

Xin Quý cơ quan tư vấn và hướng dẫn DN Chúng tôi phải thực hiện như thế nào ?
Chân thành cám ơn !


Trả lời: Tổ tư vấn có nội dung trao đổi cùng quý công ty như sau: đối với vấn đề phát sinh của công ty, đề nghị công ty liên hệ tại nơi đăng kí làm thủ tục hải quan để được hướng dẫn chi tiết.
Trân trọng!
3.  Họ tên: Nguyen Minh Hai, Email: haiminh.dth12@gmail.com Địa chỉ: Tân Uyên ,Bình Dương

Câu hỏi: Công Ty TNHH Một Thành Viên Mỹ Lâm
72, Ấp Hóa Nhựt, Xã Tân Vĩnh Hiệp, Thị Xã Tân Uyên, Tỉnh Bình Dương
Xin kính các anh chị chào tổ tư vấn
Công ty chúng tôi 100% vốn trong nước (DN Việt Nam) ,Mã nghề 4663 –Bán buôn vật liệu ,thiết bị trong xây dựng :Bán buôn đồ ngũ kim ,gỗ cây ,ván xẻ ,ván lạng các loại
Hàng hóa nhập khẩu của công ty chúng tôi chủ yếu về cảng Cát Lái –Tp HCM Và hiện tại cty chúng tôi đang làm thủ tục Hải quan tại nơi nhận hàng
Căn cứ Điều 22 Luật Hải quan. 54/2014/QH13 (23/06/2014)
Căn cứ Điều 4 Nghị định 08/2015/NĐ-CP (21/01/2015) (Áp dụng 15 tháng 3 năm 2015.)
Mong các anh chị tư vấn hướng dẫn giúp chúng tôi .
Với những mặt hàng như trên tại thời điểm hiện tại Công ty chúng tôi có được khai báo và làm thủ tục hải quan tại địa phương Bình Dương (như Chi cục Hải quan Quản lý hàng Ngoài khu Công nghiệp tỉnh Bình Dương ,hoặc Chi Cục Hải Quan Sóng thần…) hay không ? Hay phải chờ các thông tư văn bản khác hướng dẫn luât?
Xin chân thành cám ơn !


Trả lời: Tổ tư vấn có trao đổi như sau:
Quy định tại điều 4 Nghị định 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 về địa điểm làm thủ tục hải quan có hiệu lực thi hành kể từ ngày 15 tháng 3 năm 2015.
Hiện tại, về địa điểm làm thủ tục hải quan đề nghị Công ty thực hiện theo điều 18 Nghị định số 154/2005/NĐ-CP ngày 15/12/2005 của Chính phủ quy định chi tiết một số điều của Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9//2013 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hoá xuất nhập khẩu.
Trân trọng!
4.  Họ tên: SANG, Email: haumpc@gmail.com Địa chỉ: 50, Dân Chủ, KCN VSIP II, Hòa Phú, Tp. TDM, Bình Dương

Câu hỏi: chào anh chị ! công ty e làm dịch vụ cho một cty chế xuất tại vsip 2
e có thắc mắc nhờ a chị tư vấn giúp e
Công ty có vướng mắc về thủ tục hải quan xuất nhập khẩu tại chỗ như sau: Theo hướng dẫn của Thông Tư 22/2014/TT-BTC và công văn 14397/BTC-TCHQ về thủ tục hải quan đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu tại chỗ là Doanh nghiệp làm thủ tục xuất khẩu tại chỗ phải có văn bản thông báo hoàn thành thủ tục xuất khẩu tại chỗ cho Chi cục Hải quan nhập khẩu tại chỗ (theo mẫu 01/TBXNKTC).
Nếu cả hai doanh nghiệp đăng ký cùng một CHI CỤC có cần thiết phải làm thông báo này không ?
Vì e thấy ở điểm d2,muc 5 d) Trách nhiệm của cơ quan Hải quan làm thủ tục nhập khẩu:
(d2) Thông báo bằng văn bản về việc hoàn thành thủ tục nhập khẩu tại chỗ (theo mẫu số 29/TBXNKTC/2013 Phụ lục III Thông tư 128/2013/TT-BTC) cho cơ quan Thuế quản lý trực tiếp doanh nghiệp nhập tại chỗ để theo dõi và gửi cho doanh nghiệp nhập khẩu tại chỗ 01 bản.)
vậy theo như hiện tại thì HQ bên nhập sẽ thông báo hay bên xuất khẩu thông báo và cán bộ HQ dựa trên hồ sơ của doanh nghiệp làm và đưa cho doanh nghiệp để làm tiếp bên còn lại hay doanh nghiệp tự làm thông báo này ?
và có cán bộ HQ hướng dẫn là doanh nghiệp chế xuất làm thông báo hoàn thành thủ tục nhập khẩu tại chỗ này .vậy có đúng quy định không ?mong được phúc đáp vì doanh nghiệp e rất mất thời gian khi phải làm thêm thông báo này .
trân trọng kính chào !


Trả lời: Tổ tư vấn có một số nội dung trao đổi cùng doanh nghiệp như sau:
Điểm 2 công văn số 14397/BTC-TCHQ ngày 10/10/2014 của Bộ Tài chính hướng dẫn: “a) Khi làm thủ tục hải quan xuất khẩu tại chỗ, ngoài các công việc theo quy định tại điểm c khoản 5 Điều 27 Thông tư số 22/2014/TT-BTC, Chi cục hải quan nơi làm thủ tục xuất khẩu phải có văn bản thông báo về việc hoàn thành thủ tục xuất khẩu tại chỗ cho Chi cục Hải quan làm thủ tục nhập khẩu tại chỗ (theo mẫu số 01/TBXNKTC ban hành kèm công văn này)”.
Tương tự, trách nhiệm của cơ quan hải quan làm thủ tục nhập khẩu: thực hiện theo điểm d khoản 5 Điều 27 Thông tư số 22/2014/TT-BTC và điểm 2.b công văn số 14397/BTC-TCHQ.
Câu trả lời mang tính chất tham khảo.
Trân trọng.
5.  Họ tên: HO NGOC HOA, Email: mark.hoa@kwe.com Địa chỉ: 51 YE THE - P2 - TAN BINH

Câu hỏi: Kinh gửi tổ Tư vấn HẢI QUAN BÌNH DƯƠNG.

Chúng tôi xin tư vấn trường hợp sau :
Công ty Việt Nam ( CTY A) nhận gia công cho khách hàng nước Ngoài. Trụ sở đặt tại Bình Dương
Vậy công ty A có được đăng ký hợp đồng gia công tai Chi cục Hải quan gần nhất kể cả các Chi Cục hải Quan KCN?

Xin được tư vấn từ Hải quan Bình Dương,

Trân trọng,

Trả lời: Tổ tư vấn có nội dung trao đổi cùng bạn như sau:
Vấn đề vướng mắc của bạn đã được quy định rõ tại điều 7, Mục 1 Thông tư số 13/2014/TT-BTC ngày 24/1/2014 quy định về thủ tục hải quan đối với hàng hóa gia công với thương nhân nước ngoài.
Bạn có thể download Thông tư 13 tại website của Cục Hải quan Bình Dương ở mục tìm kiếm.
Trân trọng!
6.  Họ tên: VÕ MINH TRUNG, Email: minhtrunghsv@gmail.com Địa chỉ: HOÀ LÂN 2, THUẬN GIAO, THUẬN AN, BÌNH DƯƠNG

Câu hỏi: Kính chào các Anh,Chi Chi Cục HQ Bình Dương,

Trước hết chúng tôi xin chúc các Anh,Chị sức khoẻ dồi dào, và công tác tốt. Nay chúng tôi xin nhờ các Anh, Chi hướng dẫn giúp cty chúng tôi 1 vấn đề như sau:
+ Cty chúng tôi muốn nhập gấp 1 ô tô 29 chổ đã qua sử dụng, dùng để đưa rướt nhân viên trong cty chúng tôi.
- Loại xe: County-Huyndai 8,2 lit
- 29 chỗ
- Số sàn
- Nước XK: KOREA
- Xe đã qua sử dụng
Tôi muốn hỏi đối với xe trên thì cty chúng tôi sẻ phải:
- Phải nộp những khoản thuế gí?
- Cụ thể từng loại thuế?
- Tổng số thuế cần phải nộp là bao nhiêu?
- Cần phải có những giấy tờ / chứng nhận liên quan gì đề đáp ứng cho việc nhập khấu?
- Nhập khẩu tại cửa khẩu nào?
- Thủ tục nhập khẩu cấn có những gì?
Rất mong sớm nhận được sự trả lời của Ban Tư Vấn.
Xin Trân Trọng Cám Ơn và Kính Chào?
Võ Minh Trung


Trả lời: Tổ tư vấn có nội dung trao đổi cùng công ty như sau:
1. Về chính sách mặt hàng:
Căn cứ mục a khoản 1 điều 9 Nghị định số 187/2013/NĐ-CP ngày 20/11/2013 của Chính phủ quy định việc nhập khẩu máy móc thiết bị, dây chuyền công nghệ đã qua sử dụng phải tuân thủ quy định của Nghị định này, các văn bản pháp luật khác có liên quan
Căn cứ Thông tư số 04/2014/TT-BCT ngày 27/01/2014 của Bộ Công thương và Danh mục hàng hóa đã qua sử dụng cấm nhập khẩu ban hành kèm theo;
Đề nghị Công ty căn cứ cụ thể mặt hàng dự kiến nhập khẩu đối chiếu với quy định tại hai văn bản trên để thực hiện.
2. Về hồ sơ thủ tục hải quan:
Thực hiện theo Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 và Thông tư số 22/2014/TT-BTC ngày 14/02/2014.
3. Về chính sách thuế:
- Thuế NK: Luật thuế XNK số 45/2005/QH11 ngày 14/6/2005; Thông tư 164/2013TT-BTC ngày 15/11/2013,
- Thuế GTGT: Luật thuế GTGT số 13/2008/QH12 ngày 03/6/2008; Nghị định số 209/2013/NĐ-CP ngày 18/12/2013; Thông tư 219/2013/TT-BTC của Bộ Tài chính ngày 31/12/2013
- Thuế TTĐB: Luật thuế TTĐB số 27/2008/QH12; Thông tư số 05/2012/TT-BTC ngày 05/1/2012 của Bộ Tài chính
4. Kiểm tra nhà nước về chất lượng:
- Thực hiện theo quy định tại Quyết định số 50/2006/QĐ-TTg ngày 07/3/2006 của Thủ tướng chính phủ về việc ban hành danh mục sản phẩm, hàng hóa phải kiểm tra về chất lượng.
- Thông tư số 31/2011/TT-BGTVT ngày 15/4/2011 của Bộ giao thông vận tải quy định về kiểm tra chất lượng, an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường xe cơ giới nhập khẩu
5. Địa điểm làm thủ tục hải quan:
Thực hiện theo quy định tại điều 4, điều 18 Nghị định 154/2005//NĐ-CP ngày 15/12/2005.
Trân trọng!
7.  Họ tên: Hoàng Cảnh Thùy, Email: sally@kingwinglobal.com Địa chỉ: Số 29, Đường số 8, KCN VSIP, Tx Thuận An, Bình Dương.

Câu hỏi: Mong tổ tư vấn hỗ trợ giúp công ty chúng tôi hiểu rõ hơn những vấn đề sau:
1. Những loại thép không thuộc phụ lục II thông tư 44/2013/TTLT-BCT-BKHCN ngày 31/12/2013 thì không phải xin Xác nhận năng lực sản xuất có đúng không? Đồng thời những loại thép này có phải Đánh giá, kiểm tra phù hợp chất lượng thép hay không?
2. Để giảm thiểu chi phí, nâng cao hiệu quả kinh doanh cho doanh nghiệp theo Thông tư 44/2013/TTLT-BCT-BKHCN nếu đáp ứng đủ 3 lần liên tiếp sự Phù hợp tiêu chuẩn, quy chuẩn thì lần thứ 4 có thể được miễn kiểm hoặc kiểm tra xác suất (số lượng không quá trung bình cộng 3 lần trước). Mặc dù tất cả nguyên vật liêu của chúng tôi đều được cơ quan giám định kiểm tra và cấp Chúng nhận phù hợp nhưng do khoảng thời gian giữa mỗi lần nhập ngắn không đủ để chờ Xác nhận miễn kiểm từ Bộ công thương gửi vào để trình Hải quan khi nhập lô hàng tiếp theo. Vậy công ty chúng tôi có thể đăng ký chờ bổ sung Xác nhận miễn kiểm hoặc Chứng nhận phù hợp để có thể đưa hàng về nhập kho hay không?
3. Khi nhập phụ tùng, linh kiện thay thế (mô tơ, hộp số....) cho máy móc tạo TSCĐ (đã nhập trước đây được miễn thuế Nhập khẩu) công ty chúng tôi có được áp dụng miễn thuế Nhập khẩu cho những phụ tùng, linh kiện này hay không?
Xin chân thành cảm ơn!

Trả lời: Tổ tư vấn có nội dung trả lời cùng công ty như sau:
1.Nội dung vướng mắc của Công ty đã được quy định rõ tại khoản 1 Điều 1, Điều 6 Thông tư 44/2013/TTLT-BCT-BKHCN ngày 31/12/2013. Cụ thể: việc kiểm tra đánh giá sự phù hợp áp dụng đối với thép sản xuất trong nước và thép nhập khẩu theo mã HS nêu tại Phụ lục I của Thông tư này, đối với thép nhập khẩu quy định tại Phụ lục II Thông tư thì cần bổ sung thêm Bản đăng ký mục tiêu năng lực sản xuất có xác nhận của Bộ Công thương, Hợp đồng mua bán hoặc ủy quyền nhập khẩu với người sử dụng (trường hợp người nhập khẩu không phải là người sử dụng thép).
2.Việc miễn giảm kiểm tra chất lượng thép thuộc thẩm quyền của Bộ Công thương, đề nghị Công ty thực hiện theo quy định tại Điều 7 Thông tư 44/2013/TTLT-BCT-BKHCN.
3.Trường hợp nhập khẩu phụ tùng, linh kiện thay thế (không phải phụ tùng, linh kiện nhập khẩu đồng bộ với máy móc), Công ty thực hiện việc nộp thuế nhập khẩu, GTGT và các loại thuế khác (nếu có) theo quy định.
Trân trọng!
8.  Họ tên: Nguyễn Hồng Vân Anh, Email: whitelotusham@gmaul.com Địa chỉ: 101/8A1 Hồ Văn Huê, P9, Q. Phú Nhuận

Câu hỏi: Công ty em làm dịch vụ khai báo hải quan và có làm 1 lô hàng ở Chị cục Hải quan KCN Sóng Thần BD. Sau khi hoàn thành tờ khai, bên em chưa đóng lệ phí hải quan. Mong tổ tư vấn gửi giúp em thông tin chuyển khoản, để bên em hoàn thành việc nộp thuế theo quy định.

Chân thành cám ơn.



Trả lời: Tổ tư vấn có nội dung trao đổi cùng công ty như sau:
Căn cứ Thông tư 172/2010/TT-BTC ngày 02/11/2010, thì mức thu lệ phí cho một tờ khai hải quan là 20.000 đồng, Công ty có thể đóng trực tiếp tại Chi cục, nơi Công ty làm thủ tục hải quan, hoặc có thể đóng qua Ngân hàng theo số tài khoản của Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần như sau:
- số tài khoản: 3511.2995145, đơn vị thụ hưởng: Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần,
- Mở tại kho bac nhà nước Thị xã Dĩ An
Trân trọng!
9.  Họ tên: Le Van Hap, Email: haplevn@gmail.com

Câu hỏi: Kinh Chào Tổ Tư Vấn.

Ngày 19/01/2015 cơ quan Hải quan ra kết luận kiểm tra cơ sở sản xuất như sau:

"Công ty TNHH KAJI có đủ điều kiện để thực hiện hợp đồng gia công số: RTVN-KJ-2014-01/HĐGC ngày 01/11/2014 (ngày hết hiệu lực HĐGC là ngày 31/3/2015)".

Với kết luận này thì công ty chỉ được phép thực hiện duy nhất 01 hợp đồng gia công có đúng không?

Nếu công ty muốn thực hiện hợp đồng gia công khác thì phải làm thế nào?

Kính mong tổ tư vấn tư vấn giúp.


Trả lời: Tổ tư vấn có trao đổi như sau:
Vấn đề Công ty hỏi đã được quy định rõ tại điều 10 Thông tư 13/2014/TT-BTC ngày 24/1/2014 của Bộ Tài chính.quy định thủ tục hải quan đối với hàng hóa gia công với thương nhân nước ngoài. Đề nghị Công ty nghiên cứu thực hiện.
Trân trọng!
10.  Họ tên: Nguyễn Ngọc Toàn, Email: tiffany_toanng@danonfoods.com Địa chỉ: 290 Lê Chí Dân, Khu 2, P.Hiệp An, TP Thủ Dầu Một, Tỉnh Bình Dương

Câu hỏi: Chúng tôi đã nhập khẩu theo hình thức NK SXXK.

Hiện nay công ty An Điền (cùng làm thủ tục tại HQ chi cục Mỹ Phước) có nhu cầu mua nguyên liệu đã chiên của chúng tôi để 100% sản xuất hàng Hạt Thập Cẩm chiên (gồm Hạt điều, hạnh nhân, ba tây, phỉ, hồ đào) xuất khẩu.

Xin hỏi, như vậy hàng của chúng tôi có thuộc diện được không thu thuế theo Thông tin 128/2013/TT-BTC Điều 117 điểm 5 hay không?

Mong nhận được phúc đáp để chúng tôi có thể xem xét bán cho khách hàng được không?

Trân trọng kính chào.

Nguyễn Ngọc Toàn

Trả lời: Công ty nhập khẩu nguyên liệu theo loại hình nhập SXXK, do đó công ty phải xuất khẩu theo loại hình SXXK. Trường hợp công ty bán sản phẩm đã được sản xuất từ nguyên liệu nhập SXXK cho doanh nghiệp khác để trực tiếp xuất khẩu thì cả 2 doanh nghiệp đều phải thực hiện thủ tục hải quan theo quy định tại Điều 40 Thông tư số 128/2013/TT-BTC. Hồ sơ hoàn thuế, không thu thuế thực hiện theo quy định tại khoản 6 Điều 117 Thông tư 128/2013/TT-BTC.
Trường hợp công ty không trực tiếp sản xuất mà bán nguyên liệu đã nhập theo loại hình SXXK cho doanh nghiệp khác để sản xuất ra sản phẩm: Công ty phải thực hiện các thủ tục chuyển tiêu thụ nội địa nguyên liệu, vật tư nhập khẩu theo quy định tại khoản 4 Điều 39 Thông tư 128/2013/TT-BTC và thực hiện đầy đủ nghĩa vụ nộp thuế, chính sách thuế, chính sách quản lý nhập khẩu tại thời điểm đăng ký tờ khai chuyển tiêu thụ nội địa (trừ trường hợp đã thực hiện đầy đủ chính sách quản lý tại thời điểm nhập khẩu ban đầu). Sau khi doanh nghiệp mua nguyên liệu vật tư sản xuất ra sản phẩm và đã thực xuất khẩu, Công ty thực hiện thủ tục đề nghị hoàn thuế, không thu thuế theo quy định tại khoản 5 Điều 117 Thông tư 128/2013/TT-BTC (ngày 09/10/2013 của Bộ Tài chính (Quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hoá xuất khẩu, nhập khẩu).
Nội dung tư vấn, trả lời mang tính chất tham khảo.
Trân trọng./.
Trang đầu Trang trước  1  2  3  4  5  Trang kế Trang cuối
Trang trước  |  Về đầu trang
Biển đảo - Hoàng Sa - Trường Sa
 LỊCH LÀM VIỆC
09/02/2015-14/02/2015
 TỶ GIÁ DOLLAR MỸ
Ngày 03/03/2015
1 USD = 21.458,00 VNĐ
 
 TỶ GIÁ NGOẠI TỆ KHÁC
Ngày: 21 - 28/02/2015
AUD 16.681,45
CAD 17.242,27
CHF 23.021,14
CNY 3.438,84
DKK 3.285,11
EUR 24.425,64
GBP 33.049,61
HKD 2.767,06
IDR 1,68
INR 345,73
JPY 180,73
KHR 5,29
KRW 19,54
LAK 2,65
MOP 2.687,66
MYR 5.997,21
NOK 2.825,43
NZD 15.992,65
RUB 337,92
SEK 2.551,46
SGD 15.853,71
THB 658,42
TRY 8.735,19
TWD 685,47
 
 SỐ LƯỢT TRUY CẬP:
10308636: 150
 WEB LIÊN KẾT
Bao Hai quan
Bao Binh Duong
Quy trình ISO | Download | Đường dây nóng | Hỏi & Đáp trực tuyến | Thông tin tuyển dụng | Sitemap
Copyright © 2009 Cục Hải Quan Bình Dương
Địa chỉ: 327 Đại Lộ Bình Dương,Phường Chánh Nghĩa, Thành phố Thủ Dầu Một, Tỉnh Bình Dương
Điện thoại: 06503.822 767 - Fax: 06503.822 151- Email: haiquanbinhduong@gov.vn